ರಿಯಲ್ಮೆ ಸಿ 21 ವೈ ಫೋನ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಏನಿದರ ಬೆಲೆ, ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯ?

Share and Enjoy !

Shares
Listen to this article

ವಿಜಯನಗರ ವಾಣಿ

ರಿಯಲ್ಮೆ ಇತ್ತೀಚಿಗೆ ತನ್ನ ಸಿ ಸರಣಿಯ ಸಿ 21 ವೈ (realme c21y)  ಬಜೆಟ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ರಿಯಲ್ಮೆ ಸಿ ಸರಣಿಯ ಇತ್ತೀಚಿನ ಈ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ಗೆ ಸ್ಲಿಮ್ ಬೆಜೆಲ್‌ಗಳು, ಟ್ರಿಪಲ್ ರಿಯರ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಸೆಟಪ್ ಮತ್ತು ರಿಯರ್-ಮೌಂಟೆಡ್ ಫಿಂಗರ್‌ಪ್ರಿಂಟ್ ಸೆನ್ಸಾರ್‌ನಂತಹ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವರ್ಗದ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಈ ಇತ್ತೀಚಿನ ರಿಯಲ್ಮ್ ಫೋನ್‌ನ ಬೆಲೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ವಿಶೇಷಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯಲು ಮುಂದೆ ಓದಿ…

ರಿಯಲ್‌ಮೆ ಸಿ 21 ವೈ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಬೆಲೆ:
ರಿಯಲ್‌ಮೆ ಸಿ 21 ವೈ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಕ್ಯಾರೊ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾರಮೆಲ್ ಗ್ರೀನ್ ಎಂಬ ಎರಡು ಬಣ್ಣಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಈ ರಿಯಲ್‌ಮೆ ಫೋನ್‌ನ  3 ಜಿಬಿ ರ್ಯಾಮ್ ಮತ್ತು 32 ಜಿಬಿ ಶೇಖರಣಾ ರೂಪಾಂತರಗಳ ಬೆಲೆ 10,500 ರೂ. ಆಗಿದ್ದರೆ, ಫೋನ್‌ನ 4 ಜಿಬಿ ರ್ಯಾಮ್ ಮತ್ತು 64 ಜಿಬಿ ರೂಪಾಂತರದ ಬೆಲೆ 12,000 ರೂ. ಆಗಿದೆ.

ರಿಯಲ್ಮೆ ಸಿ 21 ವೈ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ವಿಶೇಷಣಗಳು :
ರಿಯಲ್ಮೆ ಸಿ 21 ವೈ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್ 720×1600 ಪಿಕ್ಸೆಲ್ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್‌ನೊಂದಿಗೆ 6.5-ಇಂಚಿನ ಎಚ್‌ಡಿ + ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ ಹೊಂದಿದ್ದು, ಇದು ಸ್ಕ್ರೀನ್-ಟು-ಬಾಡಿ ಅನುಪಾತದೊಂದಿಗೆ 88.7 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟಿದೆ. ಈ ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು Mali-G52 GPU ಜೊತೆಗೆ ಆಕ್ಟಾ-ಕೋರ್ ಯುನಿಸಾಕ್ ಟಿ 610 ಸೋಸಿ (Unisoc T610 SoC) ಚಿಪ್‌ಸೆಟ್ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ.

ಪ್ರೊಸೆಸರ್, RAM ಮತ್ತು ಸಂಗ್ರಹಣೆ:
ವೇಗ ಮತ್ತು ಮಲ್ಟಿಟಾಸ್ಕಿಂಗ್ ಗಾಗಿ  Mali-G52 GPU ಜೊತೆಗೆ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ಗಾಗಿ ಆಕ್ಟಾ-ಕೋರ್ Unisoc T610 SoCಇದೆ. ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ 4 ಜಿಬಿ ಎಲ್‌ಪಿಡಿಡಿಆರ್ 4 ಎಕ್ಸ್ ರ್ಯಾಮ್ ಮತ್ತು 64 ಜಿಬಿ ವರೆಗೆ ಆಂತರಿಕ ಸಂಗ್ರಹವಿದೆ. ಮೈಕ್ರೊ ಎಸ್ಡಿ ಕಾರ್ಡ್ ಮೂಲಕ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದೆ.

ಕ್ಯಾಮೆರಾ :
ಫೋನ್‌ನ ಹಿಂದಿನ ಫಲಕದಲ್ಲಿ ಮೂರು ಹಿಂಬದಿಯ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದ್ದು, 13 ಮೆಗಾಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಜೊತೆಗೆ 2 ಮೆಗಾಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಬ್ಲಾಕ್ ಅಂಡ್ ವೈಟ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಮತ್ತು 2 ಮೆಗಾಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಮ್ಯಾಕ್ರೋ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಸಂವೇದಕ ಲಭ್ಯವಾಗಲಿದೆ. ಸೆಲ್ಫಿಗಾಗಿ ಫೋನ್‌ನ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ 5 ಮೆಗಾಪಿಕ್ಸೆಲ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾ ಸೆನ್ಸಾರ್ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಬ್ಯಾಟರಿ:
ಹಿಂಭಾಗದ ಫಿಂಗರ್ಪ್ರಿಂಟ್ ಸ್ಕ್ಯಾನರ್ ಹೊಂದಿದ ಈ ಫೋನ್ 5000mAh ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಇದು ರಿವರ್ಸ್ ವೈರ್ಡ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ. ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕಾಗಿ, ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಲ್‌ಟಿಇ, ವೈಫೈ, ಬ್ಲೂಟೂತ್ 5.0, ಜಿಪಿಎಸ್ ಮತ್ತು 3.5 ಎಂಎಂ ಹೆಡ್‌ಫೋನ್ ಜ್ಯಾಕ್‌ನಂತಹ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಫೋನ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಮೈಕ್ರೋ ಯುಎಸ್ಬಿ ಪೋರ್ಟ್ ಹೊಂದಿದೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ.

Share and Enjoy !

Shares