ಹುಸಿಯಾಯ್ತು ಭಾರತದ ಪದಕ ಭರವಸೆ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್​​ನಿಂದ ಮೇರಿ ಕೋಮ್ ಔಟ್

Share and Enjoy !

Shares
Listen to this article

ವಿಜಯನಗರ ವಾಣಿ

ಟೋಕಿಯೊ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್ 2020 ರ ಮಹಿಳೆಯರ 51 ಕೆಜಿ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಬಾಕ್ಸರ್ ಮೇರಿ ಕೋಮ್ ಸೋತು ಒಲಂಪಿಕ್ಸ್​ನಿಂದ ಹೊರನಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಕೊಲಂಬಿಯಾದ ಇಂಗ್ರಿಟ್ ವೇಲೆನ್ಸಿಯಾ 3-2ಅಂತರದಿಂದ ಮೇರಿ ಕೋಮ್ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದರು. ಮೇರಿ ಕೋಮ್ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್‌ನ ಕ್ವಾರ್ಟರ್ ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡರು. ಇದು ಅವರ ಕೊನೆಯ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್. ಈ ಸೋಲಿನೊಂದಿಗೆ, ಒಲಿಂಪಿಕ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ಮೇರಿ ಕೋಮ್ ಅವರ ಪ್ರಯಾಣವು ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಭಾರತದ ಪದಕದ ದೊಡ್ಡ ಭರವಸೆ ಕೂಡ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. 38 ವರ್ಷದ ಮೇರಿ ಕೋಮ್ ಆರು ಬಾರಿ ವಿಶ್ವ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಆಗಿದ್ದು, ಭಾರತದ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಮಹಿಳಾ ಬಾಕ್ಸರ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ.

ಮೊದಲ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ, ಇಬ್ಬರೂ ಬಾಕ್ಸರ್‌ಗಳು ಉತ್ತಮವಾದ ಆಟ ಆಡಿದರು. ಆದರೆ ಇಂಗ್ರೀಟ್‌ನ ಪರವಾಗಿ 5 ರಲ್ಲಿ 4 ತೀರ್ಪುಗಾರರು 10ಅಂಕಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಮೇರಿಗೆ 9 ಅಂಕಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರು. ಒಬ್ಬ ತೀರ್ಪುಗಾರರು ಮಾತ್ರ ಮೇರಿ ಕೋಮ್ ಅವರನ್ನು ಬಲಶಾಲಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿದರು. ಆದರೆ ಎರಡನೇ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ, ಮೇರಿ ಉತ್ತಮ ಪುನರಾಗಮನವನ್ನು ಮಾಡಿದರು. ಎದುರಾಳಿ ಬಾಕ್ಸರ್‌ನನ್ನು ಹಿಂದಿನ ಪಾದದ ಮೇಲೆ ತಳ್ಳಲು ಕೆಲವು ಉತ್ತಮ ಹೊಡೆತಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದರು. ಎರಡನೇ ಸುತ್ತು ಮೇರಿ ಕೋಮ್ ಪರವಾಗಿ ಹೋಯಿತು, ಆದರೆ ಇದು ಒಡಕು ನಿರ್ಧಾರವಾಗಿತ್ತು. ಇದರಲ್ಲಿ 3 ತೀರ್ಪುಗಾರರು ಮೇರಿಯವರನ್ನು ಉತ್ತಮ ಬಾಕ್ಸರ್ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿದರೆ, ಇಬ್ಬರು ಇಂಗ್ರಿಟ್ ವೇಲೆನ್ಸಿಯಾ ಪರವಾಗಿ ತೀರ್ಪು ನೀಡಿದರು.

ಏಕಪಕ್ಷೀಯ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸೋಲಿಸಿದರು.
ರಿಯೊ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಕೊಲಂಬಿಯಾದ ಇಂಗ್ರಿಟ್ ವೇಲೆನ್ಸಿಯಾ ಕಂಚಿನ ಪದಕ ಗೆದ್ದಿದ್ದರರು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಮೇರಿ ಕೋಮ್ ಲಂಡನ್ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಕಂಚು ಗೆದ್ದಿದ್ದರು. ಬಾಕ್ಸಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಲಿಂಪಿಕ್ ಪದಕ ಗೆದ್ದ ಮೊದಲ ಭಾರತೀಯ ಮಹಿಳಾ ಕ್ರೀಡಾಪಟು ಮೇರಿ ಕೋಮ್ ಆಗಿದ್ದರು. ಮೇರಿ ಕೋಮ್ ಮತ್ತು ಇಂಗ್ರಿಟ್ ನಡುವಿನ ಕೊನೆಯ ಘರ್ಷಣೆ 2019 ರ ವಿಶ್ವ ಮಹಿಳಾ ಬಾಕ್ಸಿಂಗ್ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್‌ನಲ್ಲಿತ್ತು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಖ್ಯಾತ ಆಟಗಾರರಿಬ್ಬರೂ ಕ್ವಾರ್ಟರ್-ಫೈನಲ್ನಲ್ಲಿ ಪರಸ್ಪರ ಕಣಕ್ಕಿಳಿದಿದ್ದರು ಮತ್ತು 6 ಬಾರಿ ವಿಶ್ವ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಮೇರಿ ಕೋಮ್ ಇಂಗ್ರಿಟ್ ಅವರನ್ನು 5-0 ಅಂತರದಿಂದ ಏಕಪಕ್ಷೀಯ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸೋಲಿಸಿದರು.

Share and Enjoy !

Shares