ಭಾರತದಲ್ಲಿ 2022 ರ ವೇಳೆಗೆ 45,000 ಹೊಸ ಪದವೀಧರರ ನೇಮಕಾತಿಗೆ ಮುಂದಾದ ಐಟಿ ದಿಗ್ಗಜ ಕಾಗ್ನಿಜೆಂಟ್‌

Share and Enjoy !

Shares
Listen to this article

ವಿಜಯನಗರ ವಾಣಿ

ಯುಎಸ್ ಮೂಲದ ಐಟಿ ದಿಗ್ಗಜ ಕಾಗ್ನಿಜೆಂಟ್ ಈ ವರ್ಷ ಸುಮಾರು 1 ಲಕ್ಷ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ 2022 ರ ವೇಳೆಗೆ 45,000 ಹೊಸ ಪದವೀಧರರನ್ನು ಅಥವಾ ಹೊಸ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಕಂಪನಿಯು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ. ಪಿಟಿಐ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಕಂಪನಿಯು “2021 ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 100,000 ಸಹವರ್ತಿಗಳಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡುವ ಇರಾದೆ ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಕಾಗ್ನಿಜೆಂಟ್ ಸಿಇಒ ಬ್ರಿಯಾನ್ ಹಂಫ್ರೈಸ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಕಾಗ್ನಿಜೆಂಟ್ ವೃತ್ತಿ, ಉದ್ಯೋಗ ಸೂಚನೆ:

ಕಾಗ್ನಿಜೆಂಟ್ 2021 ರಲ್ಲಿಯೇ 30,000 ಹೊಸ ಪದವೀಧರರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿದೆ. ಜೂನ್ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದ ಅಂತ್ಯದವರೆಗೆ ಕಂಪನಿಯು 3 ಲಕ್ಷ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಪಿಟಿಐ ವರದಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಪಿಟಿಐ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಕಾಗ್ನಿಜಂಟ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 30,000 ಹೊಸ ಪದವೀಧರರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು 2022 ನೇಮಕಾತಿಗಾಗಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಪದವೀಧರರಿಗೆ 45,000 ಉದ್ಯೋಗ ಆಫರ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿದೆ.

ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಕಾಗ್ನಿಜೆಂಟ್ ಜೂನ್ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ನಿವ್ವಳ ಆದಾಯದಲ್ಲಿ ಶೇ 41.8 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳ ಅಂದರೆ 512 ಮಿಲಿಯನ್ ಯುಎಸ್‌ ಡಾಲರ್​ ಅಂದರೆ ಸುಮಾರು 3,801.7 ಕೋಟಿ ರೂ. ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಕಾಗ್ನಿಜೆಂಟ್‌ನ ಆದಾಯವು ಪರಿಶೀಲನೆಯ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 14.6% ರಷ್ಟು (ಸ್ಥಿರ ಕರೆನ್ಸಿಯಲ್ಲಿ 12 ಶೇಕಡಾ) 4.6 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ಗೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 4 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ಗಳಿಂದ ಅಧಿಕವಾಗಿದೆ. ಪಿಟಿಐ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಜೂನ್ 2021 ರ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ 10.5% ದಿಂದ -11.5 ರಷ್ಟು ಆದಾಯದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗಿಂತ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಕಂಪನಿಯ ಉನ್ನತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು, ಭಾರತದ ಹೆಚ್ಚು ಕಿರಿಯ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಮಟ್ಟದ ಉದ್ಯೋಗ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಾ ಪ್ರಮಾಣವು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಭಾರತದ ಹೆಚ್ಚು ಕಿರಿಯ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ಮಟ್ಟದ ಹುದ್ದೆಗಳಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಾ ದರವಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿಯ ಉನ್ನತ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಗಮನಿಸಿದರು. ಇದೊಂದು ಇನ್ನೂ ಜಾಗತಿಕ ವಿದ್ಯಮಾನ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರು.

“ಇದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಾವು ನೋಡಿದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಅಥವಾ ಕಳೆದ 10-ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ತಂಡವು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ, ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಇಲ್ಲಿ ವ್ಯವಹರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ವಾರ್ಷಿಕ ಅರ್ಹತೆ ಆಧಾರಿತ ಹೆಚ್ಚಳಗಳನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅವು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 1 ರಿಂದ ಜಾರಿಗೆ ಬರುತ್ತವೆ.

ಎರಡನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ನಮ್ಮ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದು, ಇದು ನಮ್ಮ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಸುಧಾರಿತ ಬೇಡಿಕೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಡಿಜಿಟಲ್ ಆದಾಯದಲ್ಲಿನ ಆವೇಗದಿಂದ ಪ್ರೇರಿತವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ನಾವು ನಮ್ಮ ಪೂರ್ಣ ವರ್ಷದ 2021 ರ ವ್ಯವಹಾರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು 10.2% ದಿಂದ-11.2% ಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಕಾಗ್ನಿಜೆಂಟ್ ಮುಖ್ಯ ಹಣಕಾಸು ಅಧಿಕಾರಿ ಜಾನ್ ಸೀಗ್ಮಂಡ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Share and Enjoy !

Shares