ತುಳಸಿ ಎಲೆಯಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಬೀಜಗಳು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ: ಇದರಿಂದ ಹಲವಾರು ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಕಾಣಬಹುದಾಗಿದೆ.

Share and Enjoy !

Shares
Listen to this article

ತುಳಸಿ ಬೀಜಗಳು ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಜೀರ್ಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸುಲಭ. ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಮಲಬದ್ಧತೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಈ ತುಳಸಿ ಅಥವಾ ಸಬ್ಜಾ ಬೀಜ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ತುಳಸಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ತ್ವಚೆಯು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಮಹಿಳೆಯರಿಗೂ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಈ ತುಳಸಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಇಡೀ ತಿಂಗಳು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಋತುಚಕ್ರದ ಸಮಸ್ಯೆ ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ.

ಕಾಮ ಕಸ್ತೂರಿ ಬೀಜಗಳಂತೆ ತುಳಸಿ ಬೀಜಗಳು  ಸಹ ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಈ ಬೀಜಗಳು ಅನೇಕ ಸದ್ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ದೇಹಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಉತ್ತಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಬೀಜಗಳನ್ನು ದೈನಂದಿನ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ವೈದ್ಯರೂ ಇದೇ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಹಾಗೆಯೇ.. ಅಗಸೆ ಬೀಜಗಳು, ತುಳಸಿ ಕಾಳು, ಚಿಯಾ, ಸಬ್ಜಾ ಬೀಜಗಳು ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ತರಕಾರಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ದೇಹವು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ದೈಹಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ

ಪ್ರಸ್ತುತ ಬಹಳಷ್ಟು ಮಂದಿ ತುಳಸಿ ಬೀಜಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಗ್ಗೆ ತುಳಸಿ ಕಾಳುಗಳನ್ನು ಹಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ತಿಂದರೆ ತೂಕ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ ಈ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಒಂದು ಲೋಟ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದರಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ನಿಂಬೆ ರಸವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಬೆಳಗಿನ ಉಪಾಹಾರದ ಮೊದಲು ಒಂದು ಲೋಟ ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದು ತೂಕ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ತರಕಾರಿ ಬೀಜಗಳಂತೆ, ತುಳಸಿ ಬೀಜಗಳು ಸಹ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಈ ಬೀಜಗಳು ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ದೇಹಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ಖನಿಜಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಅವು ದೇಹವನ್ನು ಸುಸ್ಥಿರ ಆಕಾರದಲ್ಲಿಡಲು ಸಹ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ.

 

 

Share and Enjoy !

Shares