ಗರುಡ ಪುರಾಣದ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ತಪ್ಪುಗಳಿಂದ ಆಯುಷ್ಯ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ

Share and Enjoy !

Shares

ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದ 18 ಪುರಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಗರುಡ ಪುರಾಣದಲ್ಲಿ, ಜೀವನ ನಡೆಸಲು ಕೆಲವು ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಸಹ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಾವು ಎಂದಿಗೂ ಮಾಡಬಾರದಂತಹ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸಹ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದು ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಆಯುಷ್ಯವೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

 

ನಮ್ಮ ಧಾರ್ಮಿಕ ಗ್ರಂಥಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಜೀವನ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅದನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತನ್ನ ಜೀವನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು. ಗರುಡ ಪುರಾಣವನ್ನು ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದ 18 ಪುರಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರ ದೇವತೆಯನ್ನು ಭಗವಾನ್ ವಿಷ್ಣು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಗರುಡ ಪುರಾಣದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಅನೇಕ ಮಾಹಿತಿಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನು ಓದಬೇಕು. ಇದಲ್ಲದೆ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತನ್ನ ಜೀವನಕ್ಕೆ ತಾನೇ ಜವಾಬ್ದಾರನಾಗಿರುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಗರುಡ ಪುರಾಣದಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಪುರಾಣದಲ್ಲಿ, ಜೀವನ ನಡೆಸಲು ಕೆಲವು ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಸಹ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಾವು ಎಂದಿಗೂ ಮಾಡಬಾರದಂತಹ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಸಹ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. ಗರುಡ ಪುರಾಣದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿರುವ ವಿಷಯಗಳು ಯಾವುವು ಎಂದು ತಿಳಿಯೋಣ.

ಗರುಡ ಪುರಾಣದ ಪ್ರಕಾರ ಏನು ಮಾಡಬಾರದು?

ಸ್ಮಶಾನದ ಹೊಗೆಯಿಂದ ದೂರವಿರಿ :

ಗರುಡ ಪುರಾಣದ ಪ್ರಕಾರ, ಸತ್ತವರನ್ನು ಸ್ಮಶಾನದಲ್ಲಿ ಸುಟ್ಟಾಗ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಅದರ ಹೊಗೆಯಿಂದ ದೂರವಿರಬೇಕು. ಏಕೆಂದರೆ ಮೃತದೇಹ ಸುಟ್ಟಾಗ ಹೊಗೆಯೊಂದಿಗೆ ವಿಷಕಾರಿ ಅಂಶಗಳು ವಾತಾವರಣಕ್ಕೆ ಹರಡುತ್ತವೆ. ಈ ವಿಷಕಾರಿ ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ವೈರಸ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳು ಇರುತ್ತವೆ, ಅದು ಹತ್ತಿರದ ವ್ಯಕ್ತಿ ಉಸಿರಾಡುವಾಗ ದೇಹವನ್ನು ಸೇರುತ್ತದೆ.

ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ತಡವಾಗಿ ಏಳುವ ಅಭ್ಯಾಸ:

ಗರುಡ ಪುರಾಣದ ಪ್ರಕಾರ, ನೀವು ದೀರ್ಘಾಯುಷ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ತಡವಾಗಿ ಏಳುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿ. ಧಾರ್ಮಿಕ ಗ್ರಂಥಗಳಲ್ಲಿ ಬ್ರಹ್ಮ ಮುಹೂರ್ತದಲ್ಲಿ ಏಳುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಬೆಳಗಿನ ಗಾಳಿಯೂ ಶುದ್ಧವಾಗಿದ್ದು, ಇದು  ಅನೇಕ ರೋಗಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಮೊಸರು ತಿನ್ನುವುದು:

ಗರುಡ ಪುರಾಣದ ಪ್ರಕಾರ, ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಮೊಸರು ಅಥವಾ ಮೊಸರಿನಿಂದ ಮಾಡಿದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಬಾರದು. ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಮೊಸರು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಜೀವಿತಾವಧಿಯ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಅನೇಕ ರೋಗಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿ ರಾತ್ರಿ ಉಳಿದ ಮಾಂಸಾಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನಬಾರದು.

ಮಲಗಲು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗ :

ದಕ್ಷಿಣ ಅಥವಾ ಪಶ್ಚಿಮ ದಿಕ್ಕಿನಂತಹ ತಪ್ಪು ದಿಕ್ಕಿಗೆ ತಲೆಯಿಟ್ಟು ಮಲಗುವುದು ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಆಯುಷ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಗರುಡ ಪುರಾಣದಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕೋಣೆಗೆ ನೀವು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗಲೆಲ್ಲಾ, ಅದರಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಬೆಳಕು ಇರಬೇಕು, ಆದರೆ ಹಾಸಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿದ ನಂತರ ಕೊಠಡಿಯು ಕತ್ತಲೆಯಾಗಿರಬೇಕು. ಜೊತೆಗೆ ಒಡೆದ ಕನ್ನಡಿ, ನಡೆಯದ ಗಡಿಯಾರವನ್ನು ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಗಿಡಿ.

Share and Enjoy !

Shares